Học bổng Du học
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NGUYỄN ĐÌNH THÔNG - ĐẠI HỌC EUSS TẠI BARCELONA - TÂY BA NHA

Go down

NGUYỄN ĐÌNH THÔNG - ĐẠI HỌC EUSS TẠI BARCELONA - TÂY BA NHA Empty NGUYỄN ĐÌNH THÔNG - ĐẠI HỌC EUSS TẠI BARCELONA - TÂY BA NHA

Bài gửi  thaobeo Sat Sep 20, 2008 10:29 am

Trước đây hơn 4 tháng, mình vẫn còn đang băn khoăn về việc tìm trường đi du học. Bởi các trường thì nhiều, song để lựa chọn được một trường có chất lượng giảng dạy tốt, lại phù hợp với nguồn tài chính của mình thì cũng là một vấn đề quan trọng. Qua tìm hiểu mình biết đến Công ty Tư vấn du học Quốc Anh IEC là một công ty có uy tín về lĩnh vực tư vấn du học. Các tư vấn viên ở đây đã đưa ra những lời khuyên rất thiết thực, hỗ trợ mình làm visa, trong quá trình hoàn tất thủ tục nhập

Mình tên là Nguyễn Đình Thông, hiện đang học cao học tại trường EUSS Barcelona, một thành phố nổi tiếng thế giờ ở Tây Ban Nha. Khoá học mà mình đang theo - Thạc sỹ Quốc tế về Quản trị kinh doanh và Marketing, được giảng dậy bằng tiếng Anh bởi các giảng viên là các giáo sư đại học, các doanh nhân nổi tiếng của Châu Âu và các Luật sư Quốc tế…Mình thật sự rất thích thú với khoá học này, dù mới chỉ hoành thành xong kỳ học đầu tiên (hiện tại mình đang học ở kỳ hai) nhưng mình đã được cùng các bạn quốc tế nghiên cứu về các tổ chức Quốc tế như:
Tổ chức Liên Hợp Quốc
Liên minh Châu Âu
Ngân hàng Thế giới
Quỹ tiền tệ quốc tế
Vận tải quốc tế
Hợp đồng quốc tế
Quản trị nhân lực
Vấn đề môi trường toàn cầu
Tiếng Tây Ban Nha…

Chi phí cho khoá học rất phù hợp. Chất lượng trường đào tạo đạt tiêu chuẩn Quốc tế. Bằng Master của trường được chứng nhận trên toàn thế giời. Bên cạnh đó, bạn được hưởng đầy đủ những quyền lợi của một nền giáo dục phát triển giữa lòng Châu Âu. Sau khoá học 1 năm bạn sẽ được thực tập trong các tổ chức Quốc tế hoặc các công ty đa quốc gia và cũng sau khi hoàn thành chương trình học bạn thể nói thành thạo được 2 ngôn ngữ là tiếng Anh và tiếng Tây Ban Nha.

Không những thế, bạn được sống trong những công trình kiến trúc của hàng trăm năm trước đây, được ngắm những nhà thờ nguy nga tráng lệ, được hưởng một bầu không khí đẹp nhất Châu Âu (nhiệt độ ở đây luôn khoảng từ 18 – 25 độ vào mùa hè. Mùa đông thì mình chưa biết, vì mình mới sống có 4 tháng mùa hè tại đây, nhưng nghe các bạn và thầy cô giáo nói thì mùa đông cũng khá lạnh. Tuy nhiên, ở đây rất ít mưa)
Cùng với sự phát triển của xã hội, thì việc hoàn thiện kiến thức và chuyên môn ngày càng đòi hỏi khắt khe hơn. Vì vậy, đi học và tự trang bị cho mình những kiến thức cho chặng đường tiếp theo, đó là cách tốt nhất để sự hoàn thiện bản thân.

Công ty Tư vấn Du học Quốc Anh IEC thực sự là cầu nối tri thức đối với những học sinh sinh viên muốn đi du học, các anh chị tư vấn ở đây đã giúp mình lựa chọn đúng trường và chuyên ngành phù hợp với khả năng tài chính mà mình cần tìm. Mình mong muốn có thể chia sẻ những kinh nghiệm của bản thân để các bạn có được sự lựa chọn đúng đắn.NGUYỄN ĐÌNH THÔNG - ĐẠI HỌC EUSS TẠI BARCELONA - TÂY BA NHA Img_6410

thaobeo

- Similar topics