Học bổng Du học
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chia sẻ của các bạn với mô hình học mới - Active Learning

Go down

Chia sẻ của các bạn với mô hình học mới - Active Learning Empty Chia sẻ của các bạn với mô hình học mới - Active Learning

Bài gửi  ama Fri Feb 24, 2012 11:47 am

Chia sẻ của các bạn với mô hình học mới - Active Learning Phuong-uyen
Nguyễn Huỳnh Phương Uyên - IELTS 7.5, du học sinh khoa Innovative Bussiness Services, ĐH SAMK, Finland:
“…Suốt 3 tháng luyện IELTS, em luôn nhận được sự hỗ trợ rất nhiệt tình từ các thầy cô và các anh chị nhân viên. IELTS 7.5 khiến em rất vui vì trước kia, em chỉ đạt IELTS 5.5. Cảm ơn thầy Mick đã tận tình giúp đỡ em cải thiện tất cả các kỹ năng, nhất là Nói và Viết. Em khẳng định rằng:“luyện IELTS theo phương pháp học Active Learning là lựa chọn tuyệt vời cho những ai muốn đạt chứng chỉ trong thời gian ngắn. Em sẽ mang theo những kỷ niệm khi học tại Active Learning sang đất nước Phần Lan.

Chia sẻ của các bạn với mô hình học mới - Active Learning Thanh-thao
Nguyễn Diệu Phương Thảo, IELTS 8.0, hiện đang du học tại Anh
Cho tới giờ, em vẫn nghĩ rằng mình đã lựa chọn đúng đắn khi theo họ tại Active Learning. Điểm thi kiểm tra chất lượng đầu vào, em chỉ đạt IELTS 6.0. Lúc đó, em định chuyển sang TOEFL iBT nhưng thầy cô và các anh chị động viên em kiên trì theo học. Thật ngạc nhiên khi chỉ sau 4 tháng ôn luyện, em đã đạt IELTS8.0. Với mô hình học One On One, em có cơ hội gặp gỡ và học hỏi trực tiếp từ nhiều thầy cô bản xứ đến từ Mỹ, Ireland, và Phần Lan và do đó có thể chuẩn bị tốt cho phần nghe với nhiều giọng khác nhau trong kỳ thi IELTS. Đây là điều tuyệt vời nhất mà em chỉ có thể tìm thấy ở Active Learning.

Chia sẻ của các bạn với mô hình học mới - Active Learning Phuoc-dung
Lê Phước Dũng – IELTS 7.5, Sinh viên khoa Kế Toán, trường ĐH RMIT Tp.HCM: Trước khi bước vào ôn luyện Active Learning, điểm test đầu vào của em chỉ đạt 5.0. Em thấy tương lai mình thật mù mịt khi trình độ tiếng Anh còn hạn chế. Nhưng sau khi khoa sôn luyện tại Active Learning, cầm tấm bằng IELTS 7.5 trên tay, em mừng đến rơi nước mắt. Cả gia đình em hôm đó ai cũng vui như mở hội. Điều đó chứng tỏ rằng chương trình Active Learning rất hữu ích và hiệu quả. Lịch học linh động khiến chúng em được hoàn toàn chủ động về thời gian lấy chứng chỉ theo kế hoạch của riêng mình. Mô hình học “Một thầy: Một trò” cho em nhiều cơ hội tự tin giao tiếp với nhiều giáo viên bản ngữ.
Với việc đảm bảo 100 % điểm số đầu ra của trung tâm và những ưu điểm của Active Learning, giúp chúng em có thể rút ngắn thời gian ôn thi và chủ động lấy bằng theo kế hoạch của mình.

Đọc thêm chia sẻ của các bạn tại:
http://www.ama.edu.vn/trang-chu/tin-tuc/850-toi-uu-hoa-hieu-qua-hoc-tieng-anh-voi-mo-hinh-hoc-moi-la-doc-dao-active-learning.html

ama

- Similar topics