Học bổng Du học
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Du học Úc- một định hướng cho tương lai của bạn!

Go down

Du học Úc- một định hướng cho tương lai của bạn!  Empty Du học Úc- một định hướng cho tương lai của bạn!

Bài gửi  celi_vietnam Mon Jun 28, 2010 9:38 pm

Du học Úc- một định hướng cho tương lai của bạn!  Logo_banner

Hiện nay, du học với mục tiêu học tập đi đôi với sự năng động đã trở thành xu thế và lối sống chung của giới trẻ toàn thế giới. Đất nước Australia là một trong những nơi sống tốt để sinh sống. Đó là một đất nước trẻ trung, thân thiện và năng động, nơi học sinh có thể sống, học tập và trưởng thành. Bởi vậy nếu bạn muốn hưởng một nền giáo dục chất lượng và một lối sống đẹp, Australia chính là lựa chọn dành cho bạn.

Không cần tay nghề, không cần Anh Văn nhưng nếu bạn có Anh Văn IELTS 6.0 điểm thì bạn sẽ được qua Úc du học với chi phí thấp nhất. Tiết kiệm rất nhiều học phí Anh Văn (300 AUD/tuần). Ngay sau khi đến Úc, bạn có thể làm việc bán thời gian (part-time) 20giờ/tuần, có visa sau 6 tuần kể từ ngày nộp đầy đủ hồ sơ cho Tổng lãnh sự Úc. Có một thông tin rất quan trọng, các bạn có biết những ngành nghề đang thiết hụt trầm trọng tại Úc. Đó là chuyên viên giám định, kỹ sư xây dựng, kỹ sư điện, kỹ sư cơ khí, kỹ sư điện tử, kỹ sư khai thác mỏ, kế toán, kỹ sư Công nghệ thông tin về lập trình, các ngành nghề về y khoa, kể cả điều dưỡng viên...

Để học được các ngành đó, bạn chỉ phải học trong vòng 3 năm (bằng cử nhân).ĐI DU HỌC ÚC hay bất kỳ nước nào, các bạn đều có chung một mục đích chính cho bản thân mình nhằm có được một tương lai tốt đẹp hơn, để kiếm tiền nhiều hơn, để có thể thường trú vĩnh viễn ở Úc sau 2 hoặc 3 năm sau khi đến Úc và hoàn tất khóa học. Mình nghĩ rằng việc đi du học tại Úc như thế này, bạn nào mà học khoa Tiếng Anh thì càng có lợi thế về khả năng ngoại ngữ vốn có của mình. Bạn hãy tận dụng cơ hội này để mở rộng kiến thức và cách tư duy của nước ngoài về mọi lĩnh vực. Kiến thức là vô tận đúng không các bạn?

Với bằng cấp có chất lượng quốc tế và học ở nước ngoài, bạn hoàn toàn tự tin về một tương lai tốt đẹp trong sự nghiệp của chính mình.

celi_vietnam

- Similar topics